INK SHAIYA
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มีเรื่องอะไรระบาย เชิญ ! [EYE]

5 posters

Go down

มีเรื่องอะไรระบาย เชิญ ! [EYE] Empty มีเรื่องอะไรระบาย เชิญ ! [EYE]

ตั้งหัวข้อ  eyeliner Sun Jul 12, 2009 3:50 pm

Baned

แก้ไขล่าสุดโดย eyeliner เมื่อ Mon Jul 13, 2009 5:29 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

eyeliner

ขึ้นไปข้างบน Go down

มีเรื่องอะไรระบาย เชิญ ! [EYE] Empty Re: มีเรื่องอะไรระบาย เชิญ ! [EYE]

ตั้งหัวข้อ  WinZ Sun Jul 12, 2009 3:59 pm

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้บางคำพูดนะครับ
เเต่สำหรับเรื่องเด็กไหม่ที่เข้ามาเล่น
ผมก็เป็นเด็กใหม่เพิ่งจะหัดเล่นเหมือนกัน
ตอนเเรกก็ไม่รู้เรื่องระบบอะไรมากมาย
เเต่ก็มีคนใจดีเเนะนำ Fightel2
เเล้วก็เเนะนำได้ดีด้วย
ไม่รำคาญหรืออะไรเลย

เเล้วก็เจอ เเม๊กกะพุกช่วยพาเกบเวลอีก จัยดีจิงๆ

บางทีคนบางคนยังไม่รู้เรยด้วยซ่ำว่ามีโหมดให้เลือก
ถ้าจะต้องเเนะนำคนที่ไม่รู้ในเกมนิดๆหน่อยๆก็ทำไปเถอะครับ
มันไม่ได้ลำบากอะไรมากมายหรอก
เเค่พิมไม่กี่บรรทัดให้เค้าเข้าจัย

อยากให้คิดว่าเกมก็เหมือนสังคม มีทั้งเด็ก มีทั้งผู้ใหญ่ มีทั้งคนเห็นเเก่ตัว มีหมดทุกประเภทเเหละ
เเต่ทำไมไม่ลองเปิดใจหละ
บางอย่างช่วยได้ก็ช่วยถ้ามัน(ไม่)เกินความสามารถของเราจนเกินไป
เเหะๆๆๆๆ
คับผมมม Smile
WinZ
WinZ

http://winclubza.hi5.com

มีเรื่องอะไรระบาย เชิญ ! [EYE] Empty Re: มีเรื่องอะไรระบาย เชิญ ! [EYE]

ตั้งหัวข้อ  Icalias Sun Jul 12, 2009 4:21 pm

ใจเย็นๆครับ มีไรก็แนะนำเค้าดีๆ คนเล่นใหม่เค้าไม่รู้ เค้าก็มีสิทธิ์ที่จะถาม

เล่นเกมเดียวกันครับอย่าซีเครียดเลยครับ ผมรู้สึกดีนะ เวลาคนมาถาม ผมก็แนะนำเค้าไป

เหมือนเราได้ช่วยผู้เล่นใหม่ๆ เอาน่า มันไม่ใช่เซิฟจริง คนเล่นยิ่งน้อยๆอยู่

มีไรก็ช่วยเหลือกันครับ สามัคคีกันไว้จ้า Razz

Icalias

ตั้งหัวข้อ  eyeliner Sun Jul 12, 2009 7:31 pm

อ่านหัวข้อกระทู้บ้าง

"ระบาย"

กระทู้ระบายมิใช่กระทู้ด่า

eyeliner

ตั้งหัวข้อ  Icalias Sun Jul 12, 2009 8:11 pm

คนเค้าอยากให้ใจเย็นๆ ไม่ต้องมาทำเหมือนว่าผมโง่ อ่านหนังสือไม่ออกหรอก

อ่านหนังสือออกครับ ไม่ต้องมาย้ำ ผมว่าเนื้อหามันไม่ใช่แค่ระบายนะครับ มันคือด่าชัดๆ

งี้ผมจะด่าใครผมก็ตั้งชื่อหัวข้อกระทู้ว่า ระบาย ก็ได้น่ะสิ

พวกระบายมันก็มีอยู่ทุกเกมแหล่ะ ไม่พอใจไรโน่นนี่ในเกมก็เอามาตั้งกระทู้

กระทู้แบบนี้มันเหมือนกระทู้ไร้สาระปล่าวๆ ผมว่าคนเค้าจะมอง จขกท. ไม่ดีด้วยมั้งครับ

อ้อ เป็น CM ฝึกหัดด้วยอ่ะสิ CM เซิฟนี้เค้าตั้งกระทู้แบบนี้หรอ ระบาย กระทู้ด่าคนที่เค้าเล่นไม่เป็น สงสัยอะไรในเกม

แต่ก็พยายามจะถามคนในเกมที่เค้ารู้มาก แต่คำตอบที่เค้าได้รับกลับเป็นแบบนี้หรอ ???

Icalias

มีเรื่องอะไรระบาย เชิญ ! [EYE] Empty .....

ตั้งหัวข้อ  oRayBaNo Sun Jul 12, 2009 10:35 pm

เราเหน ด้วย กับ กระทู้ บน นะ จิงๆแล้ว คนเล่น ก่อน ก็ จะแนะนำคนที่มาเล่นใหม่ มาก กว่า

ถ้าเปนผม เหน กระทู้นี้ ก่อน จะ เล่น ผม ก็ จะ คิดว่า เกมมันสังคม ไม่ค่อยดี เท่าไหร่

บ้างที อาจจะ ทำให้ คนหันไป เล่นเซิฟ ที่ สังคมดีกว่า นี้ มากกว่า

ยังไงแล้ว ก็ อย่าไป เครียด กะ ผู้เล่นใหม่ ที่ ถามเยอะเลย

รำคาน ก็เงีนย ไว้ จะ ดี กว่า

oRayBaNo
ผู้มาเยือน

มีเรื่องอะไรระบาย เชิญ ! [EYE] Empty ..

ตั้งหัวข้อ  mthehero Sun Jul 12, 2009 10:46 pm

ถ้าคุณรำคาญไม่อยากไห้ใครมาถามคุณบ่ายๆ คุณก้อไปนั้งเล่นเกมส์offlineสิ

เช่นมาริโอ้อย่างเงี้ยเล่นเป็นมะ จะได้ไม่ต้องมีคนมาถาม

55+ ใช่มะ ผมไม่ได้เป็นผู้เกี่ยวข้องในเกมที่โดนคุณว่านะ

แต่ผมเป็นคนกลางที่ว่างๆชอบมานั้งอ่านกระทู้เล่นๆ

ผมไม่ได้ว่าใครนะ ผมพูดตามหลักความเป็นจิง ...

(คิดก่อนพูด)เอาไปถามตัวเองก่อนนะ..!!!

mthehero

ตั้งหัวข้อ  FINAL Mon Jul 13, 2009 2:35 am

ระบาย = ปลด ปลง

หากปลดไม่ออก หรือปลงไม่ลง ก็ต้องให้คนอื่นช่วยรับฟังความคิดเห็น

ความคิดเห็น + หรือ - ไม่ได้ขึ้นอยู่แค่เพียงผู้เขียน แต่หากเป็นความเข้าใจของผู้ที่รับฟัง

หากพร้อมที่จะยอมทำใจรับฟังแล้ว ทุกอย่าง มันก็ไปกันได้

เรื่องปรึกษาหรืออธิบายบางอย่าง บางทีผมก็ร้ายใส่คนถาม อันนี้มันขึ้นอยู่กับนิสัยใจคอของแต่ละคน แล้วก็สถานการณ์ สภาพจริงของบุคคลนั้น

หากคุณมัวตอบคำถาม แล้วเล่นจนตัวละครตาย อันนี้ผมก็ไม่มีจิตใจที่จะตอบ

แต่อย่างไรก็ดี ผมยินดีรับฟังคำคิดเห็นและข้อสอบถามของทุกคนครับ (เหมือนมารับผิดเลย)

ถึงแม้จะมาอยู่ได้ไม่นาน เพื่อนไม่มีซักคน แต่... ผมเองก็ไม่คิดมาก ผมเล่นเพื่อความสนุก และอยากให้คนอื่นสนุกแบบผม ก็เท่านั้นเอง อย่าใส่ใจกับคนที่ไม่รับรู้ปัญหา และพร้อมที่จะรับความรู้สึกของคนรอบข้าง แค่นี้คุณเองก็สนุกไปกับเกมแล้วครับ

ปล. พิมพ์ไปงงไป
FINAL
FINAL

ตั้งหัวข้อ  Icalias Mon Jul 13, 2009 3:28 am

ผมก็มีความเครียด เวลาเครียด ผมก็ระบายอะไรออกมาให้เพื่อนฟังบ้าง

แต่การระบายของผมไม่เคยด่าใคร ไม่เคยทำให้ใครเดือดร้อนก็เท่านั้นเอง

แต่ทำไมเค้าต้องมาโพสด่า ว่าเป็นพวกไร้สมอง ไม่มีปัญญา เด็กปัญญาอ่อนยังรู้เรื่อง

(พวกที่เข้ามาใหม่อาจจะไม่เห็นข้อความนี้ และอีกหลายๆข้อความเพราะว่ามันแรงมากจนถูกเซนเซอร์ไปแล้ว)

"หากคุณมัวตอบคำถาม แล้วเล่นจนตัวละครตาย อันนี้ผมก็ไม่มีจิตใจที่จะตอบ"

ผมก็เหมือนกันถ้าถึงขั้นนั้น ผมก็ไม่ตอบ ถ้าคุณตอบแล้วคุณตายเอง

คุณก็โง่เอง จะมาตั้งกระทู้โทษคนอื่นได้ไง

แต่ผมไม่ได้ติดใจอะไร ไม่ได้เกลียดพวกถาม

ถึงขนาดต้องมาตั้งกระทู้ด่า เพื่อระบายความเครียด

ปล. ผมก็เล่นเพื่อความสนุก ไม่ซีเรียสครับ ผ่อนคลายเหมือนๆกับคุณ Final ล่ะครับ

Icalias

มีเรื่องอะไรระบาย เชิญ ! [EYE] Empty ....

ตั้งหัวข้อ  RayBaN01 Mon Jul 13, 2009 12:09 pm

เอาเป็นว่า ทำหน้า ของ ตัวเอง ไป ให้ดี ดีกว่า แต่ละคนก็มีหน้าที่ ที่ได้รับมอบหมายมา

อะไรที่ มีผลกระทบ ต่อ ส่วนรวมก็อย่าไป ทำเลย

ทำให้คนที่ เข้ามาเล่น มีความสุข กับ การเล่นดี กว่า

ปล.ขอให้ มี ความสุข ใน การเล่น นะ ^^~

RayBaN01
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ  eyeliner Mon Jul 13, 2009 3:57 pm

อ๊า

เครียดเฟร้ยยยย

สอบจะผ่านหรือเปล่า อ่านแต่เกมส์หนังสือไม่เคยอ่าน

(เริ่มขี้เกียจเพราะติดเกมนี่ละ)

Evil or Very Mad

eyeliner

ตั้งหัวข้อ  ?????? Mon Jul 13, 2009 5:55 pm

ถ้าอยากเล่นเกมส์ แต่อยากเงียบๆ ก็ปิดtest ซะ

ไม่ใช่ไม่มีสมาธิ แต่ คุณรำคาญ ข้อความที่พิมพ์มามากกว่า

ปิดซะก็สินเรื่อง คนที่เขาเข้ามาเล่น เขาต้องการมาเจอเพื่อน และ เพื่อนใหม่ๆ ถ้าคุณปิดตัวเอง

คุณก็ไม่ได้เพื่อนใหม่ซะที รึ คุณชอบสัตโดด ก็แล้วแต่

แต่เราชอบเจอเพื่อนๆใหม่ๆ เพื่อนใหม่ที่ว่า มันจะมีทั้งดี และไม่ดี อันนี้ เราเลือกได้ คุยกันซักพักคุณจะรู้เอง

ว่าใครดีไม่ดี

แล้วคนที่เล่นใหม่ ใครจะไปรู้ว่า อะไรเป็นอะไร ขนาดเราเล่นใหม่เรายังถามดะเลย ถามเพื่อให้รุ้

ไม่รู้จะเล่นไงอะ เราก็งง เกมส์แต่ละเกมส์มันจะมีความยากของมันเอง บางคนว่ามันง่ายๆเอา แต่บางคนว่าทำไมมันยากจังวะ

ขนาดเราเล่นมาเป็นเดือน เรายังว่า มีอะไรที่เรายังไม่รุ้อีกเยอะเลย (เซิฟนี้ และรวมเซิฟอื่นด้วย)

ถ้าคุณเป็นคนใจดำ ขนาดให้คำแนะนำไม่ได้ ถ้ารู้ คุณมันก็ไม่มีค่าพอที่จะให้ใครคบเป็นเพื่อนหรอก

เพราะในเกมส์ถึงตายก็ฟื้นได้ แต่เพื่อนนะ หายากนะจ๊ะ จะบอกให้ คนที่คุณบอกไป ในวันหลังคุณอาจต้องผึงเขาก็ได้

ใครจะรู้ มีเพื่อนเยอะดี ดีกว่ามีคนเกียจมากๆ อันนี้หน้าจะจำไว้นะ

แค่นี้ละกัน บาย

??????
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน