INK SHAIYA
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

GM มาดูหน่อย แล้วจะชดเชยยังไง

4 posters

Go down

GM มาดูหน่อย แล้วจะชดเชยยังไง Empty GM มาดูหน่อย แล้วจะชดเชยยังไง

ตั้งหัวข้อ  toutou00 Fri Jul 17, 2009 7:01 pm

ยังไงช่วยมาเล่าแจ้ง แถลงไข ด้วยนะ ไม่ได้หาข้ออ้างมาเรียกร้องอะไรหลอกนะ
แต่มันเป็นจริงๆ ทั้วเวล พ้อย ม้า เงิน ของ50+มีรู หายหมด

ก่อนชุบ
GM มาดูหน่อย แล้วจะชดเชยยังไง Sgdjdo2xhn42oddxovj1

ชุบแล้ว

GM มาดูหน่อย แล้วจะชดเชยยังไง Dme8evrvz6rk6s4x8hvz

toutou00

ขึ้นไปข้างบน Go down

GM มาดูหน่อย แล้วจะชดเชยยังไง Empty Re: GM มาดูหน่อย แล้วจะชดเชยยังไง

ตั้งหัวข้อ  Monalyst Fri Jul 17, 2009 11:12 pm

affraid affraid affraid affraid

แก้ไขล่าสุดโดย Monalyst เมื่อ Sat Jul 18, 2009 2:22 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Monalyst
Monalyst

GM มาดูหน่อย แล้วจะชดเชยยังไง Empty Re: GM มาดูหน่อย แล้วจะชดเชยยังไง

ตั้งหัวข้อ  FINAL Fri Jul 17, 2009 11:28 pm

ของไม่ได้หายไปไหนครับ แต่ชุบได้อีกตัวนึง

แนะนำวิธีการแก้ไขเบื้องต้น :::

กระซิบบอกไอดี ชื่อตัวละคร กับ GM นกครับ แล้วแจ้งชุบตัวละครซ้ำ จากนั้นจีนกจะลบตัวละครที่ตายแล้วไม่ต้องการออกให้ เพื่อไม่มีปัญหาในการชุบอีกข้างหน้าครับ

afro
FINAL
FINAL

GM มาดูหน่อย แล้วจะชดเชยยังไง Empty ......

ตั้งหัวข้อ  sato Fri Jul 17, 2009 11:30 pm

นี้ถึงว่าเปน บัค ของเกม ป่าว ถ้ามันเปน บัค Gm น่าจะแจ้ง ผู้เล่น ก่อนนะ

แต่นี้ไม่ได้แจ้ง อะไร จิงๆ แล้ว Gm หน้าจะ รับผิดชอบ นะ ครับ

แล้วกระทู้ ที่ ออกมา ตอบ แท้ น่าจะใช้ถ้อยคำ ที่ ฟังแล้วเข้าหู กว่านี้หน่อย

ทั้งๆ ที่ไม่ช่ายหน้าที่ ของ ตัวเอง [รอGmมาตอบเองจะดีกว่านะ ครับ]

sato
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ  Admin Sun Jul 19, 2009 4:10 pm

ได้จัดการแก้ไขให้แล้วครับ อาการนี้ไม่ใช่บักของเกมส์ครับ เกิดจากผู้เล่นที่ตั้งชื่อตัวละครซ้ำกันในช่องเดียวกันครับ ยกตัวอย่างเช่น ผมเล่นตั้งตัวละครชื่อ "กก" แล่นจนได้เลเวล22 หลังจากนั้นผมได้ลบตัวละครทิ้งแล้วสร้างตัวละครใหม่ขึ้นมาโดยใช้ชื่อตัวละครเดียวกันที่ช่องเดียวกันแล้วเล่นจนเลเวล 48 หลังจากนั้นตัวละคร 48 ตาย ปัญหาจะเกิดตรงนี้ครับ เมื่อชุบแล้วตัวละครที่สร้างในช่องนั้นชื่อนั้นที่เป็นตัวแรกจะฟื้นขึ้นมาทับตัวที่สร้างมาล่าสุด โดนที่ตัวละครเลเวล48ยังคงอยู่ ไม่ได้หายไปไหน ผู้เล่นสามารถที่จะติดต่อผมเพื่อลบตัวละครที่ชื่อซ้ำกันได้ครับ

Admin
Admin

https://ink-shaiya.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน